![](https://news5live.com/wp-content/uploads/2024/01/1-7.webp)
กระทั่งล่าสุดท่ามกลางกระแสวิพากษ์วิจารณ์ และข้อความแสดงความเป็นห่วงจากแฟนๆ ที่ส่งตรงมาถึงทั้งคู่อย่างล้นหลาม นับตั้งแต่ทราบข่าว! ครูไพบูลย์ ก็ได้ตัดสินใจออกมาเคลื่อนไหวอีกครั้ง ผ่านช่องทางสตอรี่เฟซบุ๊ก @ไพบูลย์ แสงเดือน (จ้วดจ้าด)
โดยโพสต์ดังกล่าวมีเนื้อหาใจความเป็นการกล่าวขอบคุณแฟนๆ และคนรอบข้างที่ส่งกำลังใจมาให้กับเจ้าตัวในช่วงเวลานี้ พร้อมกับขอโทษด้วยหากยังไม่สามารถตอบกลับใครได้ ก่อนจะปิดท้ายด้วยสัญลักษ์อีโมจิรูปหัวใจที่คล้ายกับว่ากำลังอยู่ในขั้นตอนของการรักษาตัวเอง…
“กราบขอบพระคุณทุกกำลังใจ ทุกความห่วงใยจากทุกท่านมากๆ นะครับ ขออภัยหากยังไม่ได้ตอบแชทและคอมเมนต์จากทุกท่านนะครับ เดี๋ยวผมจะทยอยตอบกลับนะครับ ขอบพระคุณจากใจจริงครับ”